“ആ​ശു​പ​ത്രി ത​ട​വ​റ​പോ​ലെ ; കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​ല്‍ പ​രാ​ജ​യ​പ്പെ​ട്ട ബിജെപി സ​ര്‍​ക്കാ​രി​നെ​തി​രേ രൂ​ക്ഷ​വി​മ​ര്‍​ശ​ന​വു​മാ​യി ഗു​ജ​റാ​ത്ത് ഹൈ​ക്കോ​ട​തി

കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​ല്‍ പ​രാ​ജ​യ​പ്പെ​ട്ട വി​ജ​യ് രു​പാ​നി സ​ര്‍​ക്കാ​രി​നെ​തി​രേ രൂ​ക്ഷ​വി​മ​ര്‍​ശ​ന​വു​മാ​യി ഗു​ജ​റാ​ത്ത് ഹൈ​ക്കോ​ട​തി. അ​ഹ​മ്മ​ദാ​ബാ​ദി​ലെ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ആ​ശു​പ​ത്രി​യു​ടെ അ​വ​സ്ഥ ദ​യ​നീ​യ​മാ​ണെ​ന്നും ത​ട​വ​റ പോ​ലെ​യാ​ണ് ആ​ശു​പ​ത്രി​യെ​ന്നും ഹൈ​ക്കോ​ട​തി നി​രീ​ക്ഷി​ച്ചു.

അ​ഹ​മ്മ​ദാ​ബാ​ദി​ലെ ആ​ശു​പ​ത്രി​യു​ടെ ശോ​ച​നീ​യാ​വ​സ്ഥ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യു​ള്ള പൊ​തു​താ​ത്പ​ര്യ ഹ​ര്‍​ജി പ​രി​ഗ​ണി​ക്ക​വെ​യാ​ണ് കോ​ട​തി ഇ​ക്കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ പ​റ​ഞ്ഞ​ത്. ജ​സ്റ്റീ​സു​മാ​രാ​യ ജെ.​ബി പ​ര്‍​ദി​വാ​ല, ഐ.​ജെ വോ​റ എ​ന്നി​വ​ര​ട​ങ്ങു​ന്ന ബെ​ഞ്ചാ​ണ് ഹ​ര്‍​ജി പ​രി​ഗ​ണി​ച്ച​ത്. സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ആ​ശു​പ​ത്രി​യു​ടെ നി​ല​വി​ലു​ള്ള അ​വ​സ്ഥ ദ​യ​നീ​യ​മാ​ണെ​ന്ന​ത് വ​ള​രെ സ​ങ്ക​ട​ക​ര​വും വേ​ദ​നാ​ജ​ന​ക​വു​മാ​ണ്. അ​ഹ​മ്മ​ദാ​ബാ​ദി​ലെ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ആ​ശു​പ​ത്രി വ​ള​രെ മോ​ശം അ​വ​സ്ഥ​യി​ലാ​ണെ​ന്ന് കാ​ണി​ക്കു​ന്ന​തി​ല്‍ ദു​ഖ​മു​ണ്ട്. പാ​വ​പ്പെ​ട്ട രോ​ഗി​ക​ളെ ചി​കി​ത്സി​ക്കാ​നു​ള്ള​താ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ള്‍. പ​ക്ഷേ ഇ​ത് ത​ട​വ​റ പോ​ലെ​യാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ള്‍. ചി​ല​പ്പോ​ള്‍ അ​തി​നേ​ക്കാ​ള്‍ മോ​ശ​മാ​യി​രി​ക്കാം. നി​ര്‍​ഭാ​ഗ്യ​വ​ശാ​ല്‍, ദ​രി​ദ്ര​രും നി​സ​ഹാ​യ​രു​മാ​യ രോ​ഗി​ക​ള്‍​ക്ക് മ​റ്റ് മാ​ര്‍​ഗ​മി​ല്ലെ​ന്നും കോ​ട​തി ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.

വെ​ന്‍റി​ലേ​റ്റ​റു​ക​ളു​ടെ കു​റ​വു​മൂ​ലം മ​ര​ണ​സം​ഖ്യ ഉ​യ​രു​ന്ന​തി​ല്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ എ​ന്തു​കൊ​ണ്ട് അ​ജ്ഞ​ത പു​ല​ര്‍​ത്തു​ന്ന​ത്? ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലെ കാാ​ര്യ​ങ്ങ​ളെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ നി​രീ​ക്ഷി​ക്കാ​നും വി​ല​യി​രു​ത്താ​നും ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി എ​ത്ര ത​വ​ണ എ​ത്തി?. ആ​ശു​പ​ത്രി​യു​ടെ അ​വ​സ്ഥ​യെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന് അ​റി​വു​ക​ളു​ണ്ടാ​യി​ട്ടും എ​ന്ത് പ​ദ്ധ​തി​ക​ളാ​ണ് കൈ​ക്കൊ​ണ്ട​തെ​ന്നും കോ​ട​തി ചോ​ദി​ച്ചു.

ഗു​ജ​റാ​ത്തി​ല്‍ 13,669 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് ഇ​തു​വ​രെ കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​ത്. സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ 829 മ​ര​ണ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ 669 എ​ണ്ണ​വും അ​ഹ​മ്മ​ദാ​ബാ​ദി​ലാ​ണ്. അ​ഹ​മ്മ​ദാ​ബാ​ദി​ല്‍ മാ​ത്രം രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം പ​തി​നാ​യി​രം ക​വി​ഞ്ഞി​ട്ടു​ണ്ട്.

Top