നോട്ടില്‍ ഗാന്ധിക്ക്​ പകരം ഗോദ്​​സെയെ ചേര്‍ത്ത്​​ എ.ബി.വി.പി നേതാവ്​ ;വിവാദം

ഭോപ്പാല്‍: കറന്‍സി നോട്ടില്‍ മഹാത്മാഗാന്ധിക്ക്​ പകരം ഗോദ്​സെയെ പ്രതിഷ്​ഠിച്ച്‌​ എ.ബി.വി.പി നേതാവ്​. മധ്യപ്രദേശിലെ സിഥി ജില്ലയില്‍ നിന്നുള്ള എ.ബി.വി.പി നേതാവ്​ ശിവം ശുക്ലയാണ്​ പത്തുരൂപ ​േ​നാട്ടില്‍ ഗാന്ധിയെ മാറ്റി ​ഗോദ്​സെയെ എഡിറ്റ്​ ​ചെയ്​ത്​​ ചേര്‍ത്തത്​. തുടര്‍ന്ന്​ ‘ഗോദ്​സെ അമര്‍ രഹേ’ എന്ന ടാഗ്​ലൈനോടെ ചിത്രം ഫേസ്​ബുക്കില്‍ പോസ്​റ്റ്​ ചെയ്യുകയും ചെയ്​തിട്ടുണ്ട്​.

ഗോദ്​സെയുടെ 111ാം ജന്മദിനമായ മെയ്​ 19നാണ്​ ശിവം ശു​​െക്ല ചിത്രം പോസ്​റ്റ്​ ചെയ്​തത്​. എന്നാല്‍ സംഭവം വിവാദമായതോടെ ​നോട്ടി​​െന്‍റ ചിത്രം ഒഴിവാക്കി ഗോദ്​സെക്കുള്ള അഭിവാദ്യമായി പോസ്​റ്റ്​ എഡിറ്റ്​ ചെയ്​തിട്ടുണ്ട്​. 2019 മെയ്​ 18നും​ ഇയാള്‍ ഗാന്ധിയെ മാറ്റി നോട്ടില്‍ ​േ​ഗാദ്​സെയെ എഡിറ്റ്​ ചെയ്​ത ചിത്രം പോസ്​റ്റ്​ ചെയ്​തിരുന്നു.
ശിവം ശുക്ലയുടെ പോസ്​റ്റ്​ ഗാന്ധിയെ അപമാനിക്കുന്നതാണെന്ന്​ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി എന്‍.എസ്​.യു സിഥി ജില്ല പ്രസിഡന്‍റ്​ ദീപക്​ മിശ്ര പൊലീസില്‍ പരാതി നല്‍കി. ശിവം ശുക്ല മുസ്​ലിംകള്‍ക്കും കോണ്‍ഗ്രസി​നുമെതിരെ സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിലൂടെ നിരന്തരമായി വിഷം വമിപ്പിക്കുകയാണെന്നും എന്‍.എസ്​.യു നല്‍കിയ പരാതിയില്‍ പറയുന്നുണ്ട്​.

ഫേസ്​ബുക്ക്​ പോസ്​റ്റ്​ പൊലീസിന്​ സമര്‍പ്പിച്ചിട്ട്​ 24 മണിക്കൂര്‍ ആയെങ്കിലും പൊലീസ്​ ഇതുവരെയും കേസ്​ എടുത്തിട്ടില്ല.
ബി.ജെ.പി എം.പി റിഥി പതകുമായി ഇയാള്‍ക്ക്​ അടുത്ത ബന്ധമുണ്ടെന്നും എന്‍.എസ്​.യു ആരോപിച്ചു.

Top