ഓണം എന്താണെന്നറിയില്ല എന്നിട്ടും ഓണക്കോടിക്ക് ആ കുരുന്നു കാത്തിരുന്നു. പക്ഷേ വന്നത് കോൺഗ്രസ് ഗുണ്ടകൾ കൊന്നു തള്ളിയ സ്വന്തം ഉപ്പയുടെ ശരീരം നൊമ്പരമായി കൊല്ലപ്പെട്ട ഹഖിന്റെ മോളുടെ മുഖം

ഉപ്പ കൊണ്ടുവരുന്ന ഓണക്കോടിയും കാത്തിരുന്ന കുഞ്ഞിന്റെ മുന്നിലേക്കാണ് കോൺഗ്രസിന്റെ ശവംതീനി കഴുകന്മാർ ജീവനറ്റ ഹഖിന്റെ ശരീരം കൊടുത്തയച്ചത്. ആ കുഞ്ഞു മനസ്സിന് ഒന്നും മനസിലാക്കാൻ കഴിയുന്നുണ്ടാവില്ല, എപ്പോഴും പുഞ്ചിരി തൂകേണ്ട ആ കുഞ്ഞുമുഖത്തു ഇനിയുള്ള നാളുകളിൽ നിഴലിക്കുന്ന ഭയത്തിന്റെയും സംഘടത്തിന്റെയും ഭാവം എങ്ങനെ മാറ്റിയെടുക്കാൻ കഴിയും. ഒരു ദയയും ഇല്ലാതെയാണ് തിരുവോണനാളിൽ കോൺഗ്രസ്‌ ഗുണ്ടകൾ ഈ കൊടും ചതി ആ കൊടുംബത്തോടു ചെയ്തത്.

ഉപ്പയുടെ നെഞ്ചിലെ ചൂടേറ്റ് ഉറങ്ങിയിരുന്ന കുഞ്ഞുമോൾക്ക് ഇനി അങ്ങനെ ഒരു നിമിഷം ഇല്ല. കോൺഗ്രസുകാർ സർവ്വതും തകർത്തു. ഒരു കുടുംബത്തിന്റെ നെടുംതൂണിനെ മൃഗീയമായി വെട്ടി അരിഞ്ഞു. ഉപ്പാനെ വിളിച്ച് കരയുന്ന ആ കുഞ്ഞിനെ അവളുടെ അമ്മയെ കുടുംബത്തെ എങ്ങനെ സമാധാനിപ്പിക്കും.

കുടുംബ ബന്ധങ്ങളുടെ വിലയറിയാത്ത നരാധമന്മാർക്ക് നഷ്ടപ്പെടാൻ ഒന്നും തന്നെ ഇല്ലാലോ. കോൺഗ്രസ്‌ പാർട്ടി നേതാക്കളുടെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം അവർ ആ ക്രൂരത ചെയ്തു, അത്രയും ക്രൂരമായി. കേരള മനസാക്ഷി നിങ്ങൾക്ക് മാപ്പ് നൽകില്ല.

Top